Tiếp tục phát huy truyền thống yêu nước và cách mạng, đoàn kết hưởng ứng phong trào thi đua bằng những hành động cụ thể
Kính thưa đồng chí Đặng Thị Ngọc Thịnh, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Chủ tịch nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam, Phó Chủ tịch thứ nhất Hội đồng Thi đua - Khen thưởng Trung ương!
Kính thưa các đồng chí lãnh đạo, nguyên lãnh đạo tỉnh!
Kính thưa các vị lão thành cách mạng, Anh hùng Lực lượng vũ trang, Anh hùng Lao động, Mẹ Việt Nam anh hùng!
Kính thưa các vị đại biểu khách quý và toàn thể Đại hội!
Thay mặt Ủy ban MTTQ tỉnh và các tổ chức thành viên, tôi bày tỏ sự đồng tình, nhất trí cao với nội dung phát động phong trào thi đua giai đoạn 2020 - 2025 do đồng chí Phó Chủ tịch thường trực, phụ trách điều hành hoạt động UBND tỉnh phát động tại Đại hội; đồng thời kêu gọi các cấp, các ngành, các cơ quan, tổ chức, đơn vị, doanh nghiệp, cán bộ, công chức, viên chức, người lao động và các tầng lớp nhân dân trong tỉnh tiếp tục phát huy truyền thống yêu nước và cách mạng của tỉnh nhà, cùng đoàn kết hưởng ứng phong trào thi đua bằng những hành động cụ thể sau:
Một là, tiếp tục quán triệt sâu sắc tư tưởng thi đua yêu nước của Chủ tịch Hồ Chí Minh, thực hiện có hiệu quả Chỉ thị số 34-CT/TW của Bộ Chính trị và các văn bản về thi đua, khen thưởng nhằm tạo chuyển biến mạnh mẽ trong nhận thức, hành động của các cấp, các ngành, của cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân về công tác thi đua, khen thưởng.
Hai là, hưởng ứng các phong trào thi đua đẩy mạnh sản xuất, kinh doanh, đề nghị các doanh nghiệp, doanh nhân cùng toàn thể nhân dân đoàn kết, sáng tạo, tận dụng thời cơ, vượt qua những khó khăn, thách thức để nâng cao năng suất, chất lượng, hiệu quả và sức cạnh tranh của sản phẩm, tham gia hội nhập sâu rộng hơn vào kinh tế quốc tế. Tiếp tục hỗ trợ và cổ vũ để thanh niên và mọi người dân khởi nghiệp thành công trong những năm tới.
Ba là, ở các cơ sở, các khu dân cư, MTTQ và các tổ chức thành viên tiếp tục đẩy mạnh các cuộc vận động, phong trào thi đua yêu nước, trọng tâm là cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh” để giảm nghèo bền vững, làm giàu chính đáng; bảo đảm vệ sinh an toàn thực phẩm trong sản xuất và tiêu dùng; giữ gìn trật tự an toàn xã hội; thực hiện nếp sống văn minh và gia đình văn hóa; chăm lo sự nghiệp giáo dục và sức khỏe nhân dân; tích cực tham gia bảo vệ môi trường và ứng phó với biến đổi khí hậu; phát huy truyền thống “Đền ơn đáp nghĩa”, nhân đạo, từ thiện; tham gia xây dựng Đảng, chính quyền trong sạch, vững mạnh.
Bốn là, cán bộ, công chức, viên chức, người lao động trong các cơ quan, tổ chức, đơn vị với phương châm “Đoàn kết, sáng tạo và tiết kiệm” lắng nghe, gần gũi nhân dân; đẩy mạnh cải cách hành chính, ứng dụng khoa học, công nghệ thông tin, xây dựng nền hành chính hiện đại, chuyên nghiệp, năng động, phục vụ doanh nghiệp, người dân ngày càng tốt hơn; tích cực thi đua thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của cơ quan, tổ chức, đơn vị.
Năm là, các lực lượng vũ trang tiếp tục đẩy mạnh phong trào thi đua quyết thắng trong quân đội nhân dân và phong trào “Vì an ninh Tổ quốc” trong công an nhân dân, với tinh thần đoàn kết, sáng tạo để xây dựng quân đội nhân dân và công an nhân dân tinh nhuệ, chính quy, từng bước hiện đại, phát huy thế trận quốc phòng toàn dân và an ninh nhân dân, bảo vệ vững chắc chủ quyền quốc gia và đảm bảo an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội.
Sáu là, tiếp tục đổi mới nội dung, hình thức, phương pháp tổ chức các phong trào thi đua yêu nước, bám sát nhiệm vụ chính trị của địa phương, đơn vị; triển khai thực hiện có hiệu quả Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX và Nghị quyết Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng. Tổ chức thực hiện các phong trào thi đua với các hình thức đa dạng, phong phú, nội dung thiết thực. Khơi dậy ý chí làm giàu, thắp sáng ước mơ, khát vọng; cổ vũ tinh thần chủ động sáng tạo, dám nghĩ dám làm; phát huy truyền thống tốt đẹp của dân tộc, tinh thần vì cộng đồng, đoàn kết giúp nhau vượt khó vươn lên để các phong trào thi đua ngày càng thiết thực, hiệu quả.
Kính thưa các vị đại biểu!
Thưa toàn thể Đại hội!
Với khí thế thi đua sôi nổi chào mừng thành công đại hội đảng các cấp, tiến tới Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng, phát huy kết quả đã đạt được trong những năm qua, Ủy ban MTTQ tỉnh bày tỏ quyết tâm và niềm tin sâu sắc vào các phong trào thi đua mà đại hội vừa phát động với chủ đề “Đoàn kết, sáng tạo, thi đua xây dựng và bảo vệ Tổ quốc” sẽ được các tầng lớp nhân dân trong tỉnh hưởng ứng nhiệt liệt và biến thành hiện thực, góp phần thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, nhiệm kỳ 2020 - 2025.
Xin kính chúc các đồng chí lãnh đạo, các vị đại biểu mạnh khỏe, hạnh phúc và thành công.
Xin trân trọng cảm ơn!
Tin cùng chuyên mục
- Cách làm cá bống chiên lá lốt 18.07.2024 | 10:33 AM
- Phim tài liệu: “Đạo đức là gốc, là nền tảng của người cách mạng” 18.07.2024 | 10:24 AM
- Khi doanh nghiệp coi người lao động là tài sản quý 18.07.2024 | 10:25 AM
- Tin dự báo mưa dông và cảnh báo mưa lớn cục bộ, lốc, sét, gió giật mạnh tại Thái Bình 18.07.2024 | 10:25 AM
- Apple: Có trang web chứa hơn 100 trình theo dõi người dùng 18.07.2024 | 10:25 AM
- Người dùng mạng xã hội được định danh thế nào 18.07.2024 | 10:25 AM
- Giáo sư đầu ngành vật lý neutrino đến Việt Nam giảng về 'hạt ma quái' 18.07.2024 | 10:26 AM
- Xe robot xây 500 khối gạch mỗi giờ 18.07.2024 | 10:26 AM
- Giá vàng SJC bất ngờ tăng mạnh, vọt lên ngưỡng 80 triệu đồng mỗi lượng 18.07.2024 | 10:26 AM
- Ngăn chặn buôn lậu, gian lận thương mại trong hoạt động thông quan hàng hóa 18.07.2024 | 09:43 AM
Xem tin theo ngày
- Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh