Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh tiếp xúc cử tri tại thành phố Thái Bình và huyện Vũ Thư
Đại biểu Phạm Văn Tuân, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh uỷ thông báo kết quả kỳ họp thứ mười tới đại biểu cử tri thành phố Thái Bình. Ảnh: Thu Hiền.
Dự buổi tiếp xúc có các đại biểu: Bùi Văn Xuyền, Ủy viên thường trực Ủy ban Pháp luật của Quốc hội; Phạm Văn Tuân, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy; Vũ Tiến Lộc, Chủ tịch Phòng Thương mại và Công nghiệp Việt Nam; Bùi Quốc Phòng, Phó Chủ tịch Hội Cựu chiến binh tỉnh. Đồng chí Hoàng Văn Thành, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy dự hội nghị tiếp xúc.
Các đại biểu dự buổi tiếp xúc cử tri thành phố Thái Bình. Ảnh: Thu Hiền.
Tại các điểm tiếp xúc, sau khi nghe các đại biểu Quốc hội thông báo kết quả kỳ họp thứ mười, các đại biểu cử tri thành phố và huyện Vũ Thư bày tỏ sự tin tưởng, vui mừng trước thành công của kỳ họp và hoạt động tích cực của Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh tại kỳ họp. Các đại biểu cử tri cũng đánh giá cao sự đổi mới, tinh thần, trách nhiệm, đưa ra những quyết sách quan trọng của Quốc hội trong kỳ họp lần này nhằm thực hiện hiệu quả nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của đất nước. Bên cạnh đó, đại biểu cử tri tiếp tục phản ánh, kiến nghị với Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh một số vấn đề liên quan đến các lĩnh vực của đời sống như: Việc giải quyết chế độ chính sách cho người có công ở nhiều nơi còn bất cập, đề nghị các cấp có thẩm quyền có biện pháp khắc phục, góp phần bảo đảm quyền và lợi ích chính đáng người có công với cách mạng. Các cấp, các ngành làm tốt công tác rà soát, công khai, minh bạch việc chi trả hỗ trợ người dân gặp khó khăn do đại dịch Covid-19 bảo đảm đúng đối tượng. Các địa phương hiện đã xuất hiện bệnh dịch tả lợn châu Phi cần thực hiện nghiêm các biện pháp khoanh vùng dập dịch, kiểm đếm và sớm hỗ trợ kinh phí cho các hộ chăn nuôi bị thiệt hại do dịch. Đảng, Nhà nước và Chính phủ làm tốt hơn nữa công tác quản lý, sử dụng hiệu quả các nguồn tài nguyên, nhất là tài nguyên đất, rừng, biển...
Đại biểu cử tri huyện Vũ Thư phát biểu tại buổi tiếp xúc. Ảnh: Tiến Đạt
Tại các điểm tiếp xúc, các đại biểu Quốc hội tỉnh đã giải trình một số ý kiến, kiến nghị của cử tri; đồng thời đề nghị lãnh đạo thành phố Thái Bình, huyện Vũ Thư xem xét, giải quyết những vấn đề cử tri có ý kiến thuộc thẩm quyền. Các đại biểu cũng tiếp thu ý kiến, kiến nghị của đại biểu cử tri để chuyển tới Quốc hội.
Thu Hiền - Tiến Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Cách làm cá bống chiên lá lốt 18.07.2024 | 10:33 AM
- Phim tài liệu: “Đạo đức là gốc, là nền tảng của người cách mạng” 18.07.2024 | 10:24 AM
- Khi doanh nghiệp coi người lao động là tài sản quý 18.07.2024 | 10:25 AM
- Tin dự báo mưa dông và cảnh báo mưa lớn cục bộ, lốc, sét, gió giật mạnh tại Thái Bình 18.07.2024 | 10:25 AM
- Apple: Có trang web chứa hơn 100 trình theo dõi người dùng 18.07.2024 | 10:25 AM
- Người dùng mạng xã hội được định danh thế nào 18.07.2024 | 10:25 AM
- Giáo sư đầu ngành vật lý neutrino đến Việt Nam giảng về 'hạt ma quái' 18.07.2024 | 10:26 AM
- Xe robot xây 500 khối gạch mỗi giờ 18.07.2024 | 10:26 AM
- Giá vàng SJC bất ngờ tăng mạnh, vọt lên ngưỡng 80 triệu đồng mỗi lượng 18.07.2024 | 10:26 AM
- Ngăn chặn buôn lậu, gian lận thương mại trong hoạt động thông quan hàng hóa 18.07.2024 | 09:43 AM
Xem tin theo ngày
-
Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh