Các đồng chí lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh thăm, chúc mừng cán bộ ngành Y tế nhân ngày Thầy thuốc Việt Nam
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh tặng hoa chúc mừng cán bộ nhân viên ngành Y tế nhân ngày Thầy thuốc Việt Nam. Ảnh: Thành Tâm
Phát biểu với đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức Sở Y tế, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh khẳng định: Năm 2018, Thái Bình đạt kết quả toàn diện trên mọi lĩnh vực kinh tế - xã hội, trong đó có nhiều chỉ tiêu vượt xa so với mục tiêu đề ra, trong thành tích chung đó, có sự đóng góp tích cực của ngành Y tế. Đồng chí ghi nhận những kết quả mà ngành Y tế đạt được trong đó nổi bật như công tác cải cách hành chính, sắp xếp tổ chức bộ máy tinh gọn theo tinh thần Nghị quyết số 18, 19 của Ban Chấp hành Trung ương, đồng chí cũng đánh giá ngành Y tế là một trong những ngành tiên phong trong công tác huy động nguồn lực xã hội hóa góp phần vào sự đổi mới và nâng cao chất lượng hoạt động toàn ngành, là một trong những tỉnh hoàn thành mục tiêu đạt tỷ lệ giường bệnh/1 vạn dân.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh mong muốn trong năm 2019, toàn ngành sẽ đặt ra những mục tiêu, nhiệm vụ lớn hơn, không chỉ bảo đảm phát triển về quy mô mà còn quan tâm phát triển về chiều sâu các lĩnh vực chăm sóc sức khỏe nhân dân. Để thực hiện mục tiêu, nhiệm vụ này, ngành cần tiếp tục thực hiện tốt công tác tham mưu đặc biệt trong thực hiện nhiệm vụ quản lý nhà nước về kinh doanh thuốc, nâng cao chất lượng khám chữa bệnh tại các cơ sở y tế, nâng cao y đức, y thuật cho cán bộ y tế. Tiếp tục đẩy mạnh thực hiện xã hội hóa, đa dạng hóa nguồn đầu tư đóng góp nguồn lực vào sự phát triển của sự nghiệp y tế.
Năm 2019 là năm tiếp tục đẩy mạnh thực hiện Nghị quyết số 18, số 19 về sắp xếp tổ chức bộ máy tinh gọn, hoạt động hiệu lực, hiệu quả, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đề nghị đội ngũ lãnh đạo, tập thể cán bộ, công chức, viên chức, người lao động toàn ngành sẽ tiếp tục đoàn kết, thống nhất cao trong tư tưởng và hành động, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ này để bảo đảm việc sắp xếp tổ chức bộ máy toàn ngành phù hợp, hoạt động hiệu quả.
Nhân ngày Thầy thuốc Việt Nam, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh cũng dành những lời chúc sức khỏe, hạnh phúc, chúc đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức, người lao động toàn ngành giành nhiều thành tích mới trong năm mới.
Trần Hương
Tin cùng chuyên mục
- Bế mạc Hội nghị Trung ương 3 khóa XX Đảng Cộng sản Trung Quốc 18.07.2024 | 22:09 PM
- Đẩy mạnh ngoại giao kinh tế thúc đẩy tăng trưởng 18.07.2024 | 21:53 PM
- Bảng xếp hạng FIFA tháng 7/2024: Đội tuyển Việt Nam tăng 1 bậc 18.07.2024 | 19:50 PM
- Cần đẩy nhanh tiến độ các dự án trọng điểm trên địa bàn tỉnh 18.07.2024 | 19:48 PM
- Tập trung thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyển đổi số và Đề án 06 18.07.2024 | 18:08 PM
- Hướng mở cho học sinh không đỗ vào các trường THPT công lập 18.07.2024 | 19:13 PM
- Xây dựng phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” trên không gian mạng 18.07.2024 | 17:55 PM
- Nữ thủ khoa khối C00 toàn quốc và ước mơ làm truyền thông quốc tế 18.07.2024 | 17:53 PM
- Triển khai kế hoạch kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW tại huyện Hưng Hà 18.07.2024 | 17:53 PM
- Trao quà cho đối tượng chính sách xã An Ấp (Quỳnh Phụ) 18.07.2024 | 16:38 PM
Xem tin theo ngày
-
Cần đẩy nhanh tiến độ các dự án trọng điểm trên địa bàn tỉnh
- Bộ Chính trị quyết định trao Huân chương Sao Vàng tặng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Biểu dương, khen thưởng 29 tập thể, 27 cá nhân có thành tích xuất sắc, tiêu biểu trong thực hiện Chỉ thị số 40-CT/TW
- Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị