Sẵn sàng công tác hậu cần phục vụ lễ hội đền Trần năm 2020
Các đại biểu dự hội nghị.
Năm 2020 là năm đầu tiên lễ hội đền Trần được tổ chức với quy mô cấp tỉnh. Với 5 ngày lễ hội, từ ngày 6/2 đến ngày 10/2 (ngày 13-17 tháng Giêng năm Canh Tý), lễ hội đền Trần dự kiến sẽ đón tiếp rất đông du khách trong và ngoài tỉnh trở về dâng hương, tế lễ và tham gia vào những trò chơi dân gian độc đáo mang bản sắc văn hóa của vùng đất Long Hưng xưa - Hưng Hà ngày nay. Bởi vậy, công tác chuẩn bị cho lễ hội được đặc biệt chú trọng.
Về Tiểu ban hậu cần, khánh tiết phục vụ lễ hội đền Trần năm 2020 do đồng chí Chủ tịch UBND huyện Hưng Hà làm trưởng tiểu ban. Theo kế hoạch do Tiểu ban hậu cần, khánh tiết xây dựng, việc trang trí, khánh tiết tại khu vực diễn ra lễ hội và các trục đường vào lễ hội sẽ được hoàn thành trước ngày 12 tháng Giêng năm Canh Tý. Công tác trang trí, khánh tiết sẽ diễn ra theo đúng quy định pháp luật; bảo đảm trang trọng, ấn tượng, an toàn, tiết kiệm và có tính giáo dục cao, làm nổi bật vai trò, vị thế của nhà Trần trong tiến trình lịch sử dân tộc. Tiểu ban cũng đã phân công công việc cụ thể cho từng thành viên bảo đảm việc đón tiếp đại biểu cùng nhân dân và du khách thập phương chu đáo, kịp thời, bảo đảm an toàn, tiết kiệm, trang trọng và lịch sự.
Tại cuộc họp, các đại biểu đã thông qua số lượng, nội dung của các cổng chào, pano, băng rôn, khẩu hiệu góp phần quảng bá cũng như tạo ấn tượng tốt đẹp đối với du khách khi về tham dự lễ hội. Trước Tết Nguyên đán Canh Tý năm 2020 sẽ hoàn tất việc treo các pano, băng rôn, khẩu hiệu, qua đó góp phần quảng bá cho lễ hội cũng như tạo không khí đón xuân vui tươi, phấn khởi.
Tú Anh
Tin cùng chuyên mục
- Công bố quyết định điều động, bổ nhiệm chức vụ Phó Giám đốc Kho bạc Nhà nước Thái Bình 17.07.2024 | 18:50 PM
- Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024 17.07.2024 | 18:54 PM
- Khối thi đua các hội có tính chất đặc thù cấp tỉnh: Sơ kết phong trào thi đua và công tác khen thưởng 17.07.2024 | 18:54 PM
- Thái Bình xếp thứ 11 về trung bình điểm thi các môn trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 17.07.2024 | 18:55 PM
- Công bố quyết định bổ nhiệm 2 Thứ trưởng Công an 17.07.2024 | 16:58 PM
- Xí nghiệp Veston Hưng Hà: Đi đầu xanh hóa sản xuất để hội nhập 17.07.2024 | 16:58 PM
- Thái Thụy: Hỗ trợ xây dựng 7 căn nhà đại đoàn kết cho hộ nghèo 17.07.2024 | 16:59 PM
- Hưng Hà: Tổ chức giải cầu lông, kéo co công nhân viên chức, lao động, lực lượng vũ trang huyện 17.07.2024 | 17:00 PM
- Khám phá ngôi làng cổ đẹp như tranh của Nhật Bản 17.07.2024 | 17:00 PM
- 10 sự thật thú vị về thành phố Houston, Texas 17.07.2024 | 17:00 PM
Xem tin theo ngày
-
Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh