Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy thăm, tặng quà tết gia đình chính sách, người có công
Đồng chí đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy và đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tặng quà thương binh ¼ Bùi Văn Tâng, xã Nguyên Xá (Vũ Thư).
Audio: 1601_thoia_pho_bi_thu_hai_tang_qua_tet_gd_csach_mixdown_mp3
Cùng đi có đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; lãnh đạo Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội; lãnh đạo huyện Vũ Thư.
Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy cùng các đồng chí lãnh đạo tỉnh, lãnh đạo các sở, ngành đã đến thăm, tặng quà thương binh ¼ Bùi Văn Tâng và bà Nguyễn Thị Ni, vợ liệt sĩ, xã Nguyên Xá; Trung tâm Nuôi dưỡng và Điều dưỡng người có công cơ sở 2, xã Minh Quang nơi đang chăm sóc, điều dưỡng 23 thương bệnh binh nặng.
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy tặng quà bà Nguyễn Thị Ni, vợ liệt sĩ, xã Nguyên Xá (Vũ Thư).
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, cuộc sống hiện tại của thương bệnh binh và gia đình liệt sĩ. Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy khẳng định, Đảng, Nhà nước và các cấp chính quyền trong tỉnh luôn ghi nhớ công ơn của các anh hùng liệt sĩ, các thương bệnh binh và những người có công với cách mạng. Để có được cuộc sống ấm no, hạnh phúc hiện nay, các gia đình thương binh, liệt sỹ phải chịu nhiều hy sinh, mất mát. Đồng chí mong muốn các gia đình chính sách và các thương bệnh binh tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, gương mẫu chấp hành tốt các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước. Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy đề nghị cấp ủy, chính quyền các cấp và nhân dân địa phương; cán bộ, nhân viên Trung tâm Nuôi dưỡng và Điều dưỡng người có công thực hiện tốt các chế độ, chính sách của Đảng, Nhà nước và của tỉnh đối với người có công; tiếp tục quan tâm hơn nữa đến đời sống vật chất cũng như tinh thần cho các gia đình chính sách, thương bệnh binh để góp phần xoa dịu nỗi đau chiến tranh.
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy cùng các đồng chí lãnh đạo tỉnh tặng quà các thương bệnh binh nặng tại Trung tâm Nuôi dưỡng và Điều dưỡng người có công cơ sở 2, xã Minh Quang (Vũ Thư).
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- Công bố quyết định điều động, bổ nhiệm chức vụ Phó Giám đốc Kho bạc Nhà nước Thái Bình 17.07.2024 | 18:50 PM
- Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024 17.07.2024 | 18:54 PM
- Khối thi đua các hội có tính chất đặc thù cấp tỉnh: Sơ kết phong trào thi đua và công tác khen thưởng 17.07.2024 | 18:54 PM
- Thái Bình xếp thứ 11 về trung bình điểm thi các môn trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 17.07.2024 | 18:55 PM
- Công bố quyết định bổ nhiệm 2 Thứ trưởng Công an 17.07.2024 | 16:58 PM
- Xí nghiệp Veston Hưng Hà: Đi đầu xanh hóa sản xuất để hội nhập 17.07.2024 | 16:58 PM
- Thái Thụy: Hỗ trợ xây dựng 7 căn nhà đại đoàn kết cho hộ nghèo 17.07.2024 | 16:59 PM
- Hưng Hà: Tổ chức giải cầu lông, kéo co công nhân viên chức, lao động, lực lượng vũ trang huyện 17.07.2024 | 17:00 PM
- Khám phá ngôi làng cổ đẹp như tranh của Nhật Bản 17.07.2024 | 17:00 PM
- 10 sự thật thú vị về thành phố Houston, Texas 17.07.2024 | 17:00 PM
Xem tin theo ngày
-
Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh