48 cá nhân và 13 tập thể đạt giải cuộc thi trắc nghiệm trên internet tìm hiểu Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX
Đồng chí Phạm Đồng Thụy, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Trưởng ban Tổ chức cuộc thi phát biểu tại cuộc họp.
Cuộc thi được tổ chức thành 3 đợt (bắt đầu từ ngày 15/3/2021 đến ngày 19/5/2021) đã thu hút sự quan tâm, tìm hiểu và tham gia của đông đảo cán bộ, đảng viên, học sinh, sinh viên và các tầng lớp nhân dân. Sau 3 đợt thi đã có tổng số 278.970 lượt người tham gia dự thi; trong đó cán bộ, công chức chiếm 42%; học sinh, sinh viên chiếm 52,9%; đối tượng khác chiếm 5,1%. Kết thúc cuộc thi đã có 48 giải cá nhân và 13 giải tập thể, ngoài ra, Ban Tổ chức cuộc thi quyết định trao giấy khen cho một số cơ quan, đơn vị làm tốt công tác lãnh đạo, chỉ đạo, tuyên truyền vận động cán bộ, đảng viên, các tầng lớp nhân dân tích cực hưởng ứng tham gia cuộc thi.
Lãnh đạo Báo Thái Bình phát biểu tại cuộc họp.
Đồng chí Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Trưởng ban Tổ chức cuộc thi khẳng định: Cuộc thi đã được tổ chức triển khai nghiêm túc, bài bản, đúng thời điểm và bảo đảm đúng tiến độ đề ra. Việc tổ chức cuộc thi bằng hình thức trắc nghiệm trên internet phù hợp với xu thế của cách mạng khoa học công nghệ và tình hình thực tiễn. Qua đó, góp phần quan trọng đưa việc học tập Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX trở thành đợt sinh hoạt chính trị rộng khắp trong toàn tỉnh; giúp cán bộ, đảng viên và nhân dân nắm vững các nội dung nêu trong Nghị quyết; tạo sự thống nhất về nhận thức và hành động, quyết tâm cao trong tổ chức triển khai thực hiện Nghị quyết, góp phần sớm đưa Nghị quyết vào cuộc sống. Đồng chí đánh giá cao sự đóng góp tâm huyết, trách nhiệm của các đồng chí trong Ban Tổ chức cuộc thi và các cá nhân, đơn vị liên quan đã góp phần quan trọng vào thành công của cuộc thi. Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tiếp thu các ý kiến trong cuộc họp để hoàn thiện báo cáo một cách trung thực, khách quan để báo cáo Thường trực Tỉnh ủy và tổ chức trao giải cuộc thi tại hội nghị sơ kết 5 năm thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ Chính trị về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh