Khảo sát mô hình dân vận khéo tại huyện Tiền Hải
Đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh uỷ phát biểu tại buổi khảo sát.
Mô hình do Đội Xây dựng phong trào bảo vệ ANTQ, Công an huyện Tiền Hải xây dựng, triển khai hoạt động từ tháng 3/2022. Thời gian qua, Đội đã phối hợp tiến hành khảo sát, đánh giá tình hình an ninh trật tự, hiệu quả hoạt động của các mô hình trong phong trào “Toàn dân bảo vệ ANTQ”, từ đó tham mưu UBND các xã, thị trấn thanh loại những mô hình hoạt động kém hiệu quả; kiện toàn, sáp nhập 142 mô hình thành 40 mô hình, tạo điều kiện thuận lợi trong công tác quản lý của chính quyền địa phương và hướng dẫn của công an xã, thị trấn. Đồng thời, xây dựng kế hoạch tuyên truyền, phát động nhân dân tham gia phong trào “Toàn dân bảo vệ ANTQ” với những nội dung, biện pháp, trình tự cụ thể, sát với yêu cầu, nhiệm vụ bảo đảm an ninh trật tự và đặc điểm dân cư ở từng địa bàn. Đến nay, đã xây dựng được 18 mô hình ở 7 xã trong đó có một số mô hình lần đầu tiên xây dựng trên địa bàn như: Mô hình tôn giáo đoàn kết bảo đảm an ninh trật tự; mô hình camera giám sát an ninh; câu lạc bộ giáo dục, giúp đỡ người chấp hành xong án phạt tù tái hòa nhập cộng đồng…
Đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh uỷ khảo sát mô hình camera giám sát an ninh tại xã An Ninh (Tiền Hải).
Đồng chí Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy đánh giá cao hiệu quả của các mô hình; đồng thời nhấn mạnh: Là địa bàn trọng điểm về phát triển kinh tế và an ninh trật tự của tỉnh, thời gian tới, huyện Tiền Hải cần tiếp tục tập trung nhân rộng các mô hình, đặc biệt là mô hình camera giám sát an ninh, từ đó phát huy hiệu quả trong công tác phòng ngừa, đấu tranh với các loại tội phạm và tệ nạn xã hội, góp phần giữ vững ổn định an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn huyện, tạo môi trường thuận lợi để phát triển kinh tế - xã hội.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh