UBND tỉnh làm việc với đoàn công tác của Công ty Cổ phần Khu công nghiệp Hàn Quốc
Đồng chí Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng lãnh đạo các sở, ngành làm việc với đoàn công tác của Công ty Cổ phần Khu công nghiệp Hàn Quốc.
Tiếp và làm việc với đoàn có các đồng chí: Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Vũ Mạnh Hiền, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; lãnh đạo các sở, ngành và huyện Thái Thụy.
Tại buổi làm việc, ông Bae Ho Cho đã phát biểu khái quát về hoạt động của KIC trong việc tìm hiểu đầu tư ở một số nước trong khu vực cũng như ở Việt Nam. Đối với Thái Bình, đến nay công tác đầu tư chưa có nhiều tiến triển, hiện tại KIC chưa triển khai được nhiều công việc cũng như công tác mời gọi các nhà đầu tư thứ cấp vào khu công nghiệp. Phía KIC cũng đưa ra các ý tưởng và một số đề xuất kiến nghị về công tác đầu tư vào khu công nghiệp như việc phân khu chức năng, khu phụ trợ, công tác sử dụng đất, vị trí, diện tích khu công nghiệp, kho bãi, cơ sở hạ tầng kỹ thuật, thu hút nhà đầu tư thứ cấp.
Cảm ơn những ý kiến thẳng thắn, chân thành của ông Chủ tịch KIC Bae Ho Cho, đồng chí Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh khẳng định kể từ khi KIC thành lập dự án về Thái Bình, phía tỉnh cũng như các sở, ngành đã vào cuộc tích cực với phương châm tạo thuận lợi nhất cho nhà đầu tư. Tuy nhiên đến nay rất cần sự nỗ lực của cả hai bên để thống nhất về vị trí, quy mô diện tích cũng như giá thuê đất. Do đó đồng chí sẽ sớm xin ý kiến của các cấp có thẩm quyền để trả lời những đề xuất kiến nghị của KIC trong thời gian sớm nhất. Trên tinh thần làm việc cầu thị với mong muốn thu hút các nhà đầu tư về tỉnh, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh mong phía KIC sẽ tích cực phối hợp với tỉnh hơn nữa để dự án sớm được triển khai, đồng thời cam kết Thái Bình sẽ tạo điều kiện tốt nhất cho nhà đầu tư.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh