Họp Ban Chỉ đạo Hội chợ Nông nghiệp quốc tế đồng bằng Bắc Bộ năm 2017
Các đại biểu dự họp.
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì cuộc họp.
Hội chợ Nông nghiệp quốc tế đồng bằng Bắc Bộ năm 2017 được tổ chức ở Công viên Kỳ Bá dự kiến có khoảng 300 gian hàng với sự tham gia của gần 200 doanh nghiệp trong và ngoài nước, trong đó có khoảng 200 gian hàng của các doanh nghiệp trong tỉnh. Các sản phẩm tham gia gồm các sản phẩm nông nghiệp phục vụ phát triển nông thôn, hàng nông sản, thực phẩm chế biến, các sản phẩm nghề và làng nghề, thiết bị điện, điện tử và công nghệ thông tin, thời trang, mỹ phẩm...
Trong thời gian diễn ra hội chợ còn có các hội thảo, hội nghị giới thiệu các tiến bộ kỹ thuật, sản phẩm mới trong nông nghiệp; tổ chức hội nghị khách hàng, diễn đàn doanh nghiệp tự giới thiệu; quảng cáo, biểu diễn thời trang, ca nhạc, các hoạt động vui chơi, giải trí, giao lưu văn hóa dân gian.
Thời gian diễn ra hội chợ kéo dài từ ngày 8 - 14/11/2017.
Tại cuộc họp lãnh đạo các sở, ngành, địa phương đã phát biểu ý kiến xoay quanh các vấn đề về công tác tuyên truyền, mặt bằng, địa điểm trông xe, công tác phòng chống cháy nổ, vệ sinh môi trường, đảm bảo tình hình an ninh trật tự...
Đông đảo người dân tới tham quan mua sắm tại các kỳ hội chợ nông nghiệp quốc tế đồng bằng Bắc bộ.
Phát biểu kết luận cuộc họp, đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh khẳng định: Hội chợ Nông nghiệp quốc tế đồng bằng Bắc Bộ năm 2017 là sự kiện quan trọng có ý nghĩa lớn trong hoạt động thương mại dịch vụ của tỉnh nên cần tập trung cao về nguồn lực, nhân lực và vật lực, trí tuệ để hội chợ thành công. Các thành viên trong ban chỉ đạo bám sát nhiệm vụ phân công, triển khai chỉ đạo thực hiện tốt từ công tác chuẩn bị, hội nghị, hội thảo đến tình hình an ninh trật tự...
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh cũng thống nhất cao việc tổ chức hội thảo, hội nghị ngay tại khuôn viên hội chợ tuy nhiên phải lưu ý đảm bảo được cơ sở vật chất, mặt bằng, chất lượng và nội dung hội nghị. Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn phối hợp với Sở Công Thương trong việc mời gọi các doanh nghiệp lĩnh vực nông nghiệp tham gia hội chợ. Phía đơn vị đăng cai tổ chức cần triển khai tổ chức các hoạt động, chương trình ca nhạc có chất lượng để lại ấn tượng tốt đối với du khách.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- Rộn ràng phiên chợ sớm và duy nhất trong năm ở Vũ Thư 11.02.2024 | 22:11 PM
- Thị trường hoa, cây cảnh ngày tết: Đông người bán, ít người mua 07.02.2024 | 08:51 AM
- Khai mạc hội chợ mừng Đảng, mừng Xuân Thái Bình 2024 23.01.2024 | 21:35 PM
- Bảo đảm bình ổn thị trường dịp cuối năm và tết Nguyên đán Giáp Thìn 25.12.2023 | 16:39 PM
- Vũ Thư: Sẽ thực hiện thủ tục, trình UBND tỉnh thu hồi giấy chứng nhận OCOP nếu sản phẩm không bảo đảm chất lượng, vệ sinh an toàn thực phẩm 14.12.2023 | 16:33 PM
- Ra mắt sản phẩm nước mắm ngao cồn Đen 09.12.2023 | 10:02 AM
- Tiền Hải: Có 4 gian hàng tham gia Hội chợ nông nghiệp quốc tế đồng bằng Bắc bộ 2023 01.12.2023 | 16:43 PM
- Thay đổi giá bán điện từ ngày 9/11/2023 - Bảo đảm thực hiện đúng quy định 20.11.2023 | 11:16 AM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Xuất khẩu gạo cao nhất 34 năm 08.11.2023 | 09:41 AM
Xem tin theo ngày
-
Cần đẩy nhanh tiến độ các dự án trọng điểm trên địa bàn tỉnh
- Bộ Chính trị quyết định trao Huân chương Sao Vàng tặng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Biểu dương, khen thưởng 29 tập thể, 27 cá nhân có thành tích xuất sắc, tiêu biểu trong thực hiện Chỉ thị số 40-CT/TW
- Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị