Gặp mặt chiến sĩ Thành Cổ Quảng Trị
Trao Kỷ niệm chương cho các chiến sĩ có thành tích xuất sắc trong cuộc chiến đấu bảo vệ Thành cổ Quảng Trị năm 1972.
Đồng chí Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; đại diện các sở, ban, ngành đến dự.
Các đại biểu đã cùng nhau ôn lại những chiến công lịch sử hào hùng, những trận đánh ác liệt của quân và dân ta trong chiến dịch bảo vệ Thành cổ Quảng Trị. Dù khó khăn, gian khổ nhưng vẫn kề vai sát cánh chiến đấu trong khói lửa đạn bom của kẻ thù, đặc biệt là cuộc chiến đấu trong 81 ngày đêm bảo vệ Thành cổ Quảng Trị năm 1972. Trong trận đánh đó, hàng nghìn cán bộ, chiến sĩ đã anh dũng hy sinh, trong đó có nhiều người con của quê hương Thái Bình. Ghi nhận những đóng góp to lớn ấy, UBND tỉnh Quảng Trị đã tặng Kỷ niệm chương cho 22 đồng chí đã tham gia chiến dịch và có thành tích xuất sắc trong chiến đấu bảo vệ Thành Cổ Quảng Trị.
Thay mặt UBND tỉnh, đồng chí Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh biểu dương, ghi nhận những cống hiến to lớn của những chiến sĩ Thành cổ Quảng Trị đã dũng cảm chiến đấu chống lại kẻ thù xâm lược, góp phần giải phóng quê hương, thống nhất nước nhà. Đồng chí đề nghị Ban liên lạc chiến sĩ Thành Cổ Quảng Trị tỉnh Thái Bình tiếp tục động viên cán bộ, hội viên, cống hiến và nêu gương sáng trong mọi hoạt động, phong trào, nhất là phong trào xây dựng nông thôn mới; gương mẫu thực hiện chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; xây dựng Ban liên lạc vững mạnh. Các ban, ngành, Hội Cựu chiến binh tỉnh căn cứ vào chức năng, nhiệm vụ của mình tạo điều kiện thuận lợi cho Ban liên lạc chiến sĩ Thành cổ Quảng Trị tỉnh Thái Bình tiếp tục hoạt động có hiệu quả.
Tin, ảnh: Thiệu Quỳnh
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh